Bambance-Bambance Tsakanin Epson Printheads

Tare da ci gaba da ci gaban masana'antar firinta ta inkjet tsawon shekaru, Epson printheads sun kasance mafi yawan amfani da su don fa'ida mai fa'ida.Epson ya yi amfani da fasahar micro-piezo shekaru da yawa, kuma hakan ya gina musu suna don dogaro da ingancin bugawa.Kuna iya rikicewa da zaɓuɓɓuka iri-iri.Ta haka za mu so mu ba da taƙaitaccen gabatarwa na daban-daban na Epson printheads, wanda ya haɗa da: Epson DX5, DX7, XP600, TX800, 5113, I3200 (4720), da fatan zai taimake ka ka yanke shawara mai ma'ana.

Ga na’urar bugawa, Shugaban buga yana da matukar muhimmanci, wanda shine jigon gudu, ƙuduri da tsawon rayuwa, bari mu ɗauki ƴan mintuna don yin tazarce da fasali da banbance tsakanin su.

DX5 & DX7

 labarai723 (1)  labarai723 (2)

Dukansu shugabannin DX5 da DX7 suna samuwa a cikin tawada masu ƙarfi da na'ura mai narkewa, waɗanda aka shirya cikin layukan 8 na nozzles 180, jimlar nozzles 1440, adadin nozzles iri ɗaya.Don haka, a zahiri waɗannan shugabannin bugu guda biyu iri ɗaya ne game da saurin bugawa da ƙuduri.Suna da fasali iri ɗaya kamar na ƙasa:

1.Kowane kai yana da layuka 8 na ramukan jet da nozzles 180 a kowane jere, tare da jimlar 1440 nozzles.
2.An sanye shi da haɗin kai mai girman girman raƙuman ruwa na musamman wanda zai iya canza fasahar bugu, don magance layin kwance wanda hanyar PASS ta haifar a kan zanen zane kuma ya sa sakamakon ƙarshe ya dubi ban mamaki.
Fasahar 3.FDT: lokacin da adadin tawada ya ƙare a cikin kowane bututun ƙarfe, zai sami siginar jujjuyawar mitar nan da nan, don haka buɗe nozzles.
Girman digo na 4.3.5pl yana ba da damar ƙudurin ƙirar don samun ƙuduri mai ban mamaki, matsakaicin ƙudurin DX5 zai iya kaiwa 5760 dpi.wanda yake kwatankwacin tasiri a cikin hotuna HD.Karamin zuwa 0.2mm fineness, kamar bakin ciki kamar gashi, ba shi da wuya a yi tunanin, ko da a cikin wani karamin abu zai iya samun alamar alama!Babban bambanci tsakanin waɗannan shugabannin biyu ba gudu ba ne kamar yadda kuke tunani, amma farashin aiki ne.Farashin DX5 yana kusan $800 sama da shugaban DX7 tun daga 2019 ko baya.

Don haka idan farashin gudana ba su da yawa a gare ku, kuma kuna da isasshen kasafin kuɗi, to Epson DX5 shine shawarar da za ku zaɓa.

Farashin DX5 yana da yawa saboda ƙarancin wadata da buƙata a kasuwa.DX7 Printhead ya taɓa shahara a matsayin madadin DX5, amma kuma gajere ne a cikin wadata da rufaffen kan bugu akan kasuwa.Sakamakon haka, ƙananan injuna suna amfani da kaifin bugawa na DX7.Mabuɗin da ke kasuwa a zamanin yau shine na biyu kulle DX7 printhead.Dukansu DX5 da DX7 an dakatar da samarwa tun daga 2015 ko farkon lokacin.

Sakamakon haka, a hankali ana maye gurbin waɗannan kawuna biyu da TX800/XP600 a cikin firintocin dijital na tattalin arziki.

TX800 & XP600

 labarai723 (3)  labarai723 (4)

TX800 kuma mai suna DX8/DX10;XP600 kuma mai suna DX9/DX11.Dukkan shugabannin biyu sune layi na 6 na nozzles 180, jimlar adadin nozzles 1080.

Kamar yadda aka bayyana, waɗannan shugabannin buga guda biyu sun zama zaɓin tattalin arziki da yawa a cikin masana'antar.

Farashin kusan kwata na DX5.

Gudun DX8/XP600 yana kusa da 10-20% a hankali fiye da DX5.

Tare da kulawa mai kyau, DX8/XP600 printheads na iya wuce 60-80% na rayuwar DX5 printhead.

1. Mafi kyawun farashi don firinta sanye take da Epson printhead.Zai zama mafi kyawun zaɓi ga masu farawa waɗanda ba za su iya samun kayan aiki mai tsada a farkon farkon ba.Hakanan ya dace da masu amfani waɗanda ba su da ayyukan bugu UV da yawa.Kamar idan kuna aikin bugu sau ɗaya ko sau biyu a mako, don sauƙin kulawa, ana ba da shawarar shugaban DX8/XP600.
2. farashin kayan bugawa da yawa ƙasa da DX5.Sabon Epson DX8/XP600 na bugu na iya zama ƙasa da USD300 kowane yanki.Babu ƙarin ciwon zuciya lokacin da ake buƙatar maye gurbin sabon kan bugu.Kamar yadda shugaban bugawa shine kayan masarufi, yawanci tsawon rayuwa kusan watanni 12-15.
3.Yayin da ƙuduri tsakanin waɗannan printheads babu bambanci sosai.An san shugabannin EPSON da babban ƙuduri.

Babban bambanci tsakanin DX8 da XP600:

DX8 ya fi ƙwararre don firinta na UV (tawada na tushen oli) yayin da XP600 ya fi amfani da shi akan DTG da firinta na Eco-solvent (tawada na tushen ruwa).

4720/I3200, 5113

 labarai723 (5)  labarai723 (6)

Epson 4720 printhead ne kusan m da epson 5113 printhead a cikin bayyanar, dalla-dalla da kuma yi, amma saboda da tattalin arziki farashin da samuwa, da 4720 shugabannin sun sami da yawa abokan ciniki favorites idan aka kwatanta da 5113. Bugu da ƙari kuma, kamar yadda 5113 shugaban ya daina samarwa.4720 printhead a hankali ya maye gurbin 5113 printhead akan kasuwa.

A kasuwa, 5113 printhead sun buɗe, kulle na farko, kulle na biyu kuma a kulle na uku.Ana buƙatar amfani da duk kulle-kulle tare da katin ɓoyewa don dacewa da allon firinta.

Tun daga Janairu 2020, Epson ya gabatar da I3200-A1 printhead, wanda shine madafin bugawa mai izini na epson, babu wani bambanci akan girman hangen nesa, kawai I3200 yana da alamar EPSON da aka rubuta.Wannan shugaban baya amfani da katin cirewa azaman shugaban 4720, daidaiton kai da tsawon rayuwa shine 20-30% sama da na 4720 na baya.Don haka lokacin siyan 4720 printhead ko inji tare da shugaban 4720, da fatan za a kula da kayan aikin bugawa, ko tsohon shugaban 4720 ne ko shugaban I3200-A1.

Epson I3200 da shugaban 4720 da aka raba

Saurin samarwa

a.Dangane da saurin bugu, masu rarraba kan kasuwa gabaɗaya na iya kaiwa kusan 17KHz, yayin da shugabannin buga na yau da kullun na iya kaiwa 21.6KHz, wanda zai iya haɓaka haɓakar samarwa da kusan 25%.

b.Dangane da kwanciyar hankali na bugu, shugaban dissembly yana amfani da firintar gidan Epson na rarrabuwar kawuna, kuma saitin wutar lantarki na bugu yana dogara ne akan gogewa kawai.Shugaban na yau da kullun na iya samun nau'ikan raƙuman ruwa na yau da kullun, kuma bugu ya fi kwanciyar hankali.A lokaci guda kuma, yana iya samar da ƙarfin bugun kai (chip) wanda ya dace da wutar lantarki, ta yadda bambancin launi tsakanin kawunan bugu ya zama ƙarami, kuma ingancin hoto ya fi kyau.

Tsawon rayuwa

a.Don shugaban bugawa da kansa, an ƙaddamar da kai don masu bugawa na gida, yayin da aka tsara kai na yau da kullum don masu bugawa na masana'antu.Ana sabunta tsarin masana'anta na tsarin ciki na bugu a koyaushe.

b.Hakanan ingancin tawada yana taka muhimmiyar rawa ga tsawon rayuwa.Yana buƙatar masana'antun su gudanar da gwaje-gwaje masu dacewa don haɓaka rayuwar sabis na shugaban buga.Ga shugaban yau da kullun, Epson I3200-E1 bututun ƙarfe na gaske kuma mai lasisi an keɓe shi don tawada mai narkewa.

A taƙaice, bututun ƙarfe na asali da bututun da aka tarwatsa su duka Epson nozzles ne, kuma bayanan fasaha yana kusa.

Idan kana so ka yi amfani da shugabannin 4720 a tsaye, yanayin aikace-aikacen ya kamata ya zama mai ci gaba, yanayin aiki da zafi ya kamata ya zama mai kyau, kuma mai siyar da tawada zai kasance mai inganci, don haka ana ba da shawarar kada a canza mai tawada, don kare bugu. kai kuma.Hakanan, kuna buƙatar cikakken goyan bayan fasaha da haɗin gwiwar mai bayarwa.Don haka yana da matuƙar mahimmanci a zaɓi abin dogaro a farkon farawa.In ba haka ba yana buƙatar ƙarin lokaci da ƙoƙari da kanka.

Gabaɗaya, lokacin da muka zaɓi shugaban bugu, bai kamata mu yi la’akari da farashin bugu ɗaya kawai ba, har ma da farashin aiwatar da waɗannan yanayin.Kazalika farashin kulawa don amfani daga baya.

Idan kuna da wasu tambayoyi game da shugabannin bugu da fasahar bugu, ko kowane bayani game da masana'antar.don Allah a ji daɗin tuntuɓar mu.


Lokacin aikawa: Yuli-23-2021