A cikin 'yan shekarun nan, masana'antar bugawa ta UV ta sami ci gaba cikin sauri, kuma bugu na dijital na UV ya fuskanci sabbin ƙalubale. Don biyan buƙatun buƙatun amfani da injin, ana buƙatar ci gaba da sabbin abubuwa dangane da daidaiton bugu da sauri.
A cikin 2019, Kamfanin Bugawa na Ricoh ya fito da kan bugu na Ricoh G6, wanda ya ja hankali sosai daga masana'antar buga UV. Ricoh G6 printhead zai iya jagorantar makomar masana'antu na UV na masana'antu. Bakan gizo Inkjet ya ci gaba da tafiya tare da yanayin kasuwa kuma, tun lokacin, ya yi amfani da Ricoh G6 printhead zuwa 2513 da 3220 na injunan bugu UV.
MH5420(Gen5) | MH5320(Gen6) | |
---|---|---|
Hanya | Piston mai turawa tare da farantin karfe diaphragm | |
Buga Nisa | 54.1 mm (2.1) | |
Yawan nozzles | 1,280 (tashoshi 4 × 320), sun taru | |
Tazarar bututun ƙarfe (bugun launi 4) | 1/150" (0.1693 mm) | |
Tazarar bututun ƙarfe (Nisa zuwa jere) | 0.55 mm | |
Tazarar bututun ƙarfe (Tazarar sama da ƙasa) | 11.81 mm | |
Tawada mai jituwa | UV, Solvent, Aqueous, da sauransu. | |
Jimlar girman kan buga rubutu | 89(W) × 69(D) × 24.51(H) mm (3.5" × 2.7" × 1.0") ban da igiyoyi & masu haɗawa | 89(W) × 66.3(D) × 24.51(H) mm (3.5" × 2.6" × 1.0") |
Nauyi | 155g ku | 228g (ciki har da kebul na 45C) |
Matsakaicin adadin tawada masu launi | 2 launuka | 2/4 launuka |
Yanayin zafin aiki | Har zuwa 60 ℃ | |
Kula da yanayin zafi | Hadakar hita da thermistor | |
Mitar jetting | Yanayin binary: 30kHz Yanayin Girman Girma: 20kHz | 50kHz (matakan 3) 40kHz (matakan 4) |
Sauke ƙara | Yanayin binary: 7pl / Yanayin sikelin launin toka: 7-35pl * ya danganta da tawada | Yanayin binary: 5pl / Yanayin sikelin launin toka: 5-15pl |
Danko mai iyaka | 10-12 mPa•s | |
Tashin hankali | 28-35mN/m | |
Girman launin toka | 4 matakan | |
Jimlar Tsawon | 248 mm (misali) gami da igiyoyi | |
Tawada tashar jiragen ruwa | Ee |
Teburan ma'auni na hukuma waɗanda masana'antun ke bayarwa na iya zama da alama mara kyau kuma suna da wahalar rarrabewa. Don ba da ƙarin hoto mai haske, Rainbow Inkjet ya gudanar da gwaje-gwajen bugu akan rukunin yanar gizon ta amfani da ƙirar iri ɗaya RB-2513 sanye take da duka Ricoh G6 da G5 printheads.
Mai bugawa | Print Head | Yanayin bugawa | |||
---|---|---|---|---|---|
6 Wuce | hanya guda | 4 Wuce | bi-direction | ||
Farashin 2513-G5 | Gen 5 | lokacin bugu a duka | 17.5 min | lokacin bugu a duka | 5.8 min |
lokacin bugu a kowace sqm | 8 min | lokacin bugu a kowace sqm | 2.1 min | ||
gudun | 7.5sqm/h | gudun | 23sqm/h | ||
Farashin 2513-G6 | Gen 6 | lokacin bugu a duka | 11.4 min | lokacin bugu a duka | 3.7 min |
lokacin bugu a kowace sqm | 5.3 min | lokacin bugu a kowace sqm | 1.8 min | ||
gudun | 11.5sqm/h | gudun | 36sqm/h |
Kamar yadda aka nuna a teburin da ke sama, Ricoh G6 printhead yana bugawa da sauri fiye da G5 printhead a kowace awa, yana samar da ƙarin kayan a cikin adadin lokaci guda kuma yana samar da riba mai yawa.
Ricoh G6 printhead na iya kaiwa matsakaicin mitar harbi na 50 kHz, yana saduwa da buƙatun sauri. Idan aka kwatanta da samfurin Ricoh G5 na yanzu, yana ba da haɓaka 30% cikin sauri, yana haɓaka haɓakar bugu sosai.
Rage girman girman digo na 5pl da ingantattun daidaiton jetting yana ba da damar ingantaccen ingancin bugu ba tare da hatsi ba, yana ƙara haɓaka daidaiton ɗigogi. Wannan yana ba da damar buga daidaitattun bugu tare da ƙarancin hatsi. Bugu da ƙari, yayin feshin babban digo, ana iya amfani da mafi girman tuƙi na 50 kHz don haɓaka saurin bugu da ingantaccen samarwa, yana jagorantar masana'antar a cikin daidaitaccen bugu har zuwa 5PL, wanda ya dace da bugu mai girma a 600 dpi. Idan aka kwatanta da G5's 7PL, hotunan da aka buga kuma za su kasance dalla-dalla.
Don injunan bugu na UV masu kwance, babban bugun masana'antu na Ricoh G6 babu shakka yana ɗaya daga cikin waɗanda aka fi amfani da su a kasuwa, wanda ya zarce na Toshiba. Rubutun Ricoh G6 ingantaccen sigar ɗan uwansa ne, Ricoh G5, kuma ya zo cikin ƙira uku: Gen6-Ricoh MH5320 (launi mai kai-ɗaya), Gen6-Ricoh MH5340 (launi-mai-shuɗi ɗaya), da Gen6 -Ricoh MH5360 (mai launi shida mai kai ɗaya). Siffofinsa masu mahimmanci sun haɗa da babban sauri, daidaitaccen aiki, da haɓaka aiki, musamman a cikin madaidaicin bugu, inda zai iya buga rubutu na 0.1mm a sarari.
Idan kana neman babban nau'in bugu na UV wanda ke ba da saurin bugu da inganci, da fatan za a tuntuɓi ƙwararrun mu don shawara kyauta da cikakkiyar bayani.
Lokacin aikawa: Afrilu-29-2024